Hoạt động giao lưu của đại biểu Trại hè Việt Nam năm 2024 với thanh niên Hà Tĩnh đã góp phần tạo sự gắn kết với quê hương, vun đắp tình yêu đất nước, tinh thần tự hào dân tộc.
Phát biểu tại Đại hội Đại sứ Nguyễn Thị Bích Thảo chúc mừng sự ra đời của Hội đồng hương Nghệ Tĩnh và hy vọng rằng Hội sẽ có những hoạt động tích cực để kết nối bà con và đồng hành cùng các hoạt động chung của cộng đồng.
Qua Giải “Golf Xuân Quê hương”, Ban Tổ chức cũng trao tặng tỉnh Hà Tĩnh và Nghệ An mỗi địa phương 150 triệu đồng để xây dựng phòng máy vi tính cho các trường học ở vùng sâu, vùng xa.
Trong thành tựu của đất nước nói chung, quê hương Hà Tĩnh nói riêng luôn có sự đóng góp không nhỏ của cộng đồng kiều bào. Họ là một bộ phận máu thịt không thể tách rời của khối đại đoàn kết toàn dân tộc.
Theo kế hoạch tổ chức gặp mặt, kết nối kiều bào Hà Tĩnh với quê hương nhân dịp Tết cổ truyền Giáp Thìn vừa được UBND tỉnh ban hành, chương trình dự kiến diễn ra vào ngày 5/2/2024 (tức ngày 26/12 năm Quý Mão).